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JAMHURI YA KENYA  
SHERIA YA MPANGO WA MIJI NA MATUMIZI YA ARDHI (Nambari 13 ya 2019)

ILANI KUHUSU KUKAMILISHWA KWA MPANGO WA USTAWISHAJI

Kichwa cha Mpango wa Ustawishaji:  Mahala patakajengwa Nyumba za Gharama Nafuu, 
Machakos-Kambi ya Wizara ya Ujenzi Nambari ya PDP: NRB/56/25/01

ILANI inatolewa kwamba, kwa mujibu wa Sehemu ya 13 (g) na 69(1 na 4) na Sheria ya Mpango wa Miji 
na Matumizi ya Ardhi, 2019  ikisomwa pamoja na Notisi ya Kisheria Nambari 27 ya 2020, utayarishaji 
wa mpango uliotajwa hapo juu ulikamilika mnamo Februari 3, 2025. Mpango huo wa Ustawishaji 
unahusu eneo lililoko Machakos Mjini, Kaunti ya Machakos.  Nakala za Mpango wa Ustawishaji 
ulivyotayarishwa umehifadhiliwa kwa ukaguzi wa umma, bila malipo, katika afisi za  Kamishna wa 
Kaunti ya Machakosa, Waziri wa Kaunti Anayesimamia Idara ya Mpango wa Miji na 
Matumizi ya Ardhi –Kaunti ya Machakos na  Mkurugenzi wa Kitaifa wa  Idara ya Mpango 
wa Miji –orofa ya 5, Jumba la Ardhi House, Nairobi; kati ya saa mbili za asubuhi na saa 
kumi na moja jioni, kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa.  Mtu yeyote mwenye haja ambaye angetaka 
kutoa maoni au pingamizi kuhusu mpango wa Ustawishaji uliotajwa hapo juu anaweza kuyatuma, kwa 
maandishi, ili yaweze kupokelewa na Mkurugenzi wa Kitaifa wa Idara ya Mpango wa Miji  barabara ya 
1st Ngong’ Avenue, Jumba la Ardhi House, S.L.P.  45025-00100, Nairobi au kwa njia ya mtandao kwa 
anwani ya barua pepe : ndpp@ardhi.go.ke ndani ya siku 60 baada ya kuchapishwa kwa notisi hii. Na 
maoni au pingamizi hizo sharti yaandamanishwe na sababu zilizochangia kutolewa kwayo..
TAREHE:  Februari 5, 2025.
Dkt Peris Mang’ira, PhD, HSC 
Mkurugenzi wa Kitaifa wa Mpango wa Miji  
Idara ya Serikali ya Kitaifa kuhusu Ardhi na Mpango wa Miji 


